ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2842|ตอบกลับ: 16
ซ่อนแถบด้านข้าง

ติดตั้ง ไฟ Electroluminescent Wire colorado

เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 13:40:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ภาพของเดิมยังไม่ได้ติดตั้งอะไร   

ตัวนี้เป็นตัว 2.8 AT   ปี 2012 นะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 13:45:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่มติดตั้ง   
งัดชุด Control Air ออกก่อนเพื่อหาที่จั๊มสายไฟ  และซ้อนสาย ส่วนเกิน   (สายElectroluminescent Wire สามารถตัดได้นะครับ  ถ้าเกิดว่ามันยาวเกินไปแต่เคสนี้ผมไม่ตัด  เก็บซ้อนไหวหลังคอนโซลนั้นและ )

เทคนิคการงัดแค่ใช่สองมือ ใช้นิ้ว ทั้งสองข้างงัดออกหาตัวเอง  พร้อมๆกัน ออกแรงนิดหน่อยก็ออกแล้วครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 13:51:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วิธีการหาสายไฟ   คือ ใช้เข็มพันกับสายไฟจิ้ม แล้วใช่meter วัด    ในกรณีนี้ผมได้สาย สีม่วง นี้และครับ  เพราะว่า  สิ่งที่ผมต้องการคือ บิดกุญแจแล้วไฟติด   บิดปิดแล้วไฟดับ
ก็เจอตำแหน่งนี้พอดี         
ส่วนสายกราวด์ จิ้มกับโครงเหล็กได้เลย  ครับ   

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 13:55:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งัด ชิ้นนี้ออกแล้วเอาสายลอดใต้   ที่จุดบุหรี่  ให้สาย  ยาวพอลง ร่องที่เราต้องการให้หมด

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 13:57:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นำสาย ยัดลงล่องให้หมด  มันจะแน่นพอดีเลย  ไม่ต้องติดกาว   

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 14:00:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสร็จแล้วครับ       สวยงาม         

ส่วน   Electroluminescent Wire    สามารถหาซื้อได้จาก
Page :     https://www.facebook.com/Karorox-Electroluminescent-520382328125858/?ref=hl  

x
 เจ้าของ| karorox โพสต์ 2015-11-17 14:02:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karorox เมื่อ 2015-11-17 14:05

รวม ภาพ  ติดจุดอื่นๆครับ  

ส่วน   Electroluminescent Wire    สามารถหาซื้อได้จาก
Page :     https://www.facebook.com/Karorox-Electroluminescent-520382328125858/?ref=hl  

x
KruWatt โพสต์ 2015-11-17 15:15:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็แปลกตาดีนะ..
kunu โพสต์ 2015-11-18 19:37:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขายกันยังไง อยากได้มาติดบ้างครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้