ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3645|ตอบกลับ: 10
ซ่อนแถบด้านข้าง

ปัญหาน็อตกระดุมโคโรราโด้

หลายท่านที่ใช้งานโด้ตัวแค็ป ให้ลองดูตรงน็อตกระดุมที่ข้างฝาแค็ป เพราะใช้ไปนานๆแล้วจะแตกออกและหมดสภาพ ไวกว่ารถรุ่นก่อนๆที่ผมเคยใช้ ไม่ใช่แค่โด้ที่เป็นคู่แฝดของเราก็เป็นเหมือนกันครับ ตัวอย่างตามรูปครับ และก็ขอบอกทุกท่านไว้เลยน็อตกระดุมถ้าคิดจะเบิกศูนย์เชฟนะ จะต้องเบิกทั้งบานกระจกแค็ปเลยทีเดียวเพราะผมเข้าไปถามมาแล้ว ราคาข้างละ 2890 บาทยังไม่รวม vat 2บานก็เล่นไปครึ่งหมื่น บ้าๆไปแล้วซื้อแค่น็อตกระดุมไม่ได้ พอดีผมโทรไปถามเพื่อนที่เป็นช่าง เขาบอกว่าให้ไปหาซื้อที่ร้านขายอะไหล่ ผมก็ลองไปดู ร้านขาย อะไหล่ขายตัวละ 30 บาท 2 อันแค่ 60 บาท แต่ตอนไปขอซื้อต้องบอกว่าของ ดีแม็คนะครับ ถ้าบอกว่าของโด้ไม่มีของครับทั้งๆที่มันใช้ตัวเดียวกัน ผมว่าแบบนี้ละมั้งคนทั่วไปถึงไม่ค่อยอยากซื้อ เชฟใช้ เพราะอะไหล่หายาก และก็ไม่ขายอะไหล่แบบแยกชิ้น เท่าที่ผมเจอก็มี 2 เคสอีกเคสก็หัวยางเกียรที่แตก ถ้าเราไปซื้อของ ดีแมคมาใส่ก็สามารถถอดหัวเกียร์ยางได้ แต่ถ้าของโด้ต้องซื้อยกคันเกียร 3000 กว่าบาท ขายอะไหล่แบบนี้ใช้ได้เฉพาะคนรวยๆเท่านั้น

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียรโคโร
heatlevelเปลี่ยนยางปัดน้ำฝน ทำได้เอ
heatlevelปัญหาน็อตกระดุมโคโรราโด้
heatlevelหุ้มหัวเกียรแบบบ้านๆ
heatlevelnew cororado ติดไฟเดย์ไลย์โดนจับ
heatlevelใครใช้ z71 ต้องดูตรงนี้ด้วยค
heatlevelเช็คระยะ 40000 โลราคาเท่ารัยเ
heatlevel2.5 LT Z71 5 sp อัตราการกินน้ำมัน
heatlevelตามหากันแมลงหน้าแบบนี้หาซื
heatlevelมาดูกันว่าโด้ประหยัดขนาดไห
heatlevelLTZ71 เรื่องโช๊คดังเปลี่ยนตั
heatlevelยิ่งใช้ยิ่งเข้าใจ ยิ่งใช้ย

Bird007 โพสต์ 2016-1-5 09:42:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านปุ๊บไปดูปั๊บ เรียบร้อยของผมก็ร้าวแล้ว เดี๋ยวต้องไปซื้อมาติดไว้มั่งดีกว่า มันเปลี่ยนเองยากมั๊ย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แสดงความคิดเห็น

อ่านปุ๊บผมก็ไปดูปั๊บ ไม่มีลืมไปว่ารถเจ้าของ4ประตู 555  โพสต์ 2016-1-7 21:10
 เจ้าของ| natnarak โพสต์ 2016-1-6 16:18:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Bird007 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-5 09:42
อ่านปุ๊บไปดูปั๊บ เรียบร้อยของผมก็ร้าวแล้ว เดี๋ยวต้อ ...

เปลี่ยนเองได้ง่ายๆ แค่60บาท ไขควงแฉกไข ก็เสร็จแล้ว ครับ ประหยัดกว่าถ้าให้ศูนย์ทำก็เตรียมไปข้างละ 2890+vatอีก 7%  แล้วx2ข้าง
kunu โพสต์ 2016-1-7 21:11:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดึครับ ช่วยกันบอกข้อมูลการหาอะไร บางอย่างเราใช้ร่วมกันได้ ราคาไม่แพง
Bird007 โพสต์ 2016-1-9 08:02:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Bird007 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-5 09:42
อ่านปุ๊บไปดูปั๊บ เรียบร้อยของผมก็ร้าวแล้ว เดี๋ยวต้อ ...

KruWatt โพสต์ 2016-1-11 16:03:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลย  มีอะไรก็เอามาแชร์กัน  ในฐานะผู้ร่วมชะตากรรม..  เป็นรถสำหรับคนใจถึงเท่านั้น.. เหอะๆๆ    
artjeerasak โพสต์ 2016-10-21 18:38:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมพึ่งสั่งเกตุเห็นเมือวานพอดีครับ  เป็นเหมือนกันคิดอยู่ว่าต้องทำไง  ขอบคุณน่ะครับที่แชร์ขอมูล
KrungChansr@FB โพสต์ 2016-11-10 22:24:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากเลยครับ
vangogh โพสต์ 2017-3-17 09:17:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเหมือนกันเลย แตก กระจกปิดไม่ได้เลย ไปซื้อวรจักรมา แต่ว่าทำไม เวลาล้างรถน้ำมันซึมเข้าข้างในรถได้ ลองขยับๆ ดู คือกระจกปิดไม่แนบสนิท ทั้งที่ขันน็อตแน่นแล้วนะ รบกวนแนะนำหน่อยไปซื้อร้านไหนดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้