ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3343|ตอบกลับ: 17
ซ่อนแถบด้านข้าง

New Colorado 2012 Z71 2.8 สตาร์ท ไม่ติดบ่อยๆ

เหมือนๆกับอาการที่เพื่อนๆใน Club หลายๆท่านที่เป็นกันคือ บิดกุญแจแล้ว แคร๊กๆๆๆๆๆๆ ไม่ยอมติด ต้องสตาร์ทอยู่เป็นสิบครั้งจนแบตเกือบหมดก็ติด อาการเริ่มถี่ขึ้นจากระยะห่างสองเดือนจนเป็นอาทิตย์ละครั้ง ต้องลุ้นกันทุกครั้งที่จะสตาร์ทเครื่อง ผมลองฟังเสียงปั๊มติ๊กพบว่าตอนขณะมีอาการปั๊มไม่ทำงานจึงสั่งปั๊มติ๊กมาเปลี่ยนเอง วิ่งได้แค่อาทิตย์เดียวก็เป็นอีกด้วยอาการเดิม ตรวจดูขั้วต่อที่กล่อง ECM ก็ปกติดี ตรวจขาฟิวส์ สลับรีเลย์ก็ยังเป็น มึนไปหมดแล้วครับ ส่วนเรื่องจะเอาเข้าศูนย์แถวชลบุรี อ่าวอุดม พัทยา เข็ดมานานแล้วครับ มันไม่เคยช่วยอะไรได้เลย ผมต้องเปิด Google ซ่อมมาตลอด แต่คราวนี้มึนจริงๆครับ เพื่อนๆท่านใดพอจะมีข้อแนะนำอะไรก็รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ (0894059233 สำราญ)

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelNew Colorado 2012 Z71 2.8 สตาร์ท ไม่ติด
heatlevelศูนย์เชฟพัทยา,อ่าวอุดม แย่ม
heatlevelอะไหล่แท้โตโยต้า
heatlevelรบกวนพี่ๆหน่อยครับ
heatlevelขอสอบถามหน่อยครับ เชฟนิวโด
heatlevel✅✅รับซื้อColoradoและรถยนต์ทุกร
heatlevelอยากเพิ่มกำลัง
heatlevelสวัสดีครับ
heatlevelสวัสดีครับ
heatlevelน้ำมันเกียร์เกียร์ธรรมดาเป
heatlevelเปลี่ยน Coolant corolado ต้องทำยังไ
heatlevelDIY ทำให้เบาะหนังสวยเหมือนให

kunu โพสต์ 2016-6-23 16:51:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนปั๊มติ๊กแล้วหาย ลองดูระบบเชื้อเพลิงเพิ่มดูครับ ตอนปั๊มเสียอาจจะมีสิ่งสกปรกเข้าไปแทรกให้ระบบเชื้อเพลิงได้ ลองดูกรองเชื้อเพลิงด้วยนะครับ ถ้าระบบเชื้อเพลิงโอเคค่อยไปดูจุดอื่นเช่นระบบเซ็นเซอร์ข้อเหวี่ยง เพลาลูกเบี้ยว และระบบไฟเข้าปั๊ม ตรงนี้ถ้าไม่สมบูรณ์จะสตาร์ทยาว และติดยากสำหรับคอมมอนเรล
Bird007 โพสต์ 2016-6-15 15:31:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอฟังครับ เอาใจช่วย
bobby โพสต์ 2016-6-18 22:22:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าน่าจะเป็นที่
1.ถ่านไดร์สาร์ท 2.ไดร์สตาร์ทเสื่อม หรือไม่ก็ 3.มอเตอร์สตาร์ทเสื่อม

ลองส่งร้านที่ทำพวกไดร์สตาร์ทดูครับ เค้าน่ารู้ปัญหาครับ (ร้านไดนาโม)
 เจ้าของ| aietthongsai โพสต์ 2016-6-20 20:15:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bobby ตอบกลับเมื่อ 2016-6-18 22:22
ผมว่าน่าจะเป็นที่
1.ถ่านไดร์สาร์ท 2.ไดร์สตาร์ทเสื่อม  ...

ไดสตาร์ททำงานได้ปกติครับ พาเครื่องหมุนแคร๊กๆๆๆๆ ไปจนหมดเวลาครับ
 เจ้าของ| aietthongsai โพสต์ 2016-6-20 20:20:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ผมได้ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่เป็น DIN100SMF ของ BOSCH เลยครับ ตามที่หลายๆท่านเคยเจอมา เดี๋ยวมาลองดูกันสักยกครับ ตอนนี้เลย 7 วันที่เคยมีอาการแล้วครับ ถ้าเลยสองเดือนถือว่าอาการนี้จบครับ รอดูกันต่อไป....
KruWatt โพสต์ 2016-6-24 09:05:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ศูยน์แถวนั้นแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ..  รถใช้กี่โลแล้ว
 เจ้าของ| aietthongsai โพสต์ 2016-6-26 20:09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้เป็นเวลา 13 วันแล้วครับที่ไม่พบอาการสตาร์ทไม่ติด หลังจากที่ได้เปลี่ยนแบตใหม่ คิดว่าน่าจะแก้ถูกจุดแล้วครับ ถ้าให้แน่นอนถ้าอีก 2 เดือนไม่เจออาการนี้ก็มั่นใจได้เลย
 เจ้าของ| aietthongsai โพสต์ 2016-6-26 20:13:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
KruWatt ตอบกลับเมื่อ 2016-6-24 09:05
ศูยน์แถวนั้นแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ..  รถใช้กี่โลแล้ว

ใช้มา 128000 กิโลแล้วครับ แย่ทั้งชลบุรีครับ มีอยู่ 3 ศูนย์ คือบายพาสชลบุรี,อ่าวอุดม,พัทยา ผมไปเจอมาด้วยตัวเอง ที่อ่าวอุดมกับพัทยา ส่วนที่ชลบุรีมีเพื่อนๆบอกมาครับ
 เจ้าของ| aietthongsai โพสต์ 2016-6-29 16:58:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Update ล่าสุดครับ เมื่อไม่กี่นาที่ที่ผ่านมานี้ ตอนสี่โมงครึ่ง ผมขับรถจากที่ทำงานมาจอดเพื่อจ่ายค่าบัตรไม่ถึง 15 นาที พอมาสตาร์ทรถ... มันไม่ติดครับ อาการเดิมเลย คือ แคร๊กกกกกกกกก ลองฟังเสียงของปั๊มติ๊ก ไม่ได้ยินครับ เสียงที่เตือนติ๊งๆๆๆๆๆ ก็ไม่มีเสียงครับ มีแค่สัญญาณไฟหน้าปัดที่ขึ้นและดับตามปกติ คราวนี้ผมไม่ได้ทำอะไร เปิดกระจกแล้วบิดกุณแจไปเรื่อยๆ แต่ไม่ถึงสตาร์ทนะครับ เพราะผมรู้ว่าสตาร์ทไปก็ไม่ติด สักสิบนาทีกว่าๆ สตาร์ทดู... เอ้าติดชึ่งเลย ลองดับแล้วสตาร์ทใหม่ 3 รอบ ปกติเลย พอกลับมาถึงบ้านดับแล้วลองสตาร์ทใหม่ก็ยังปกติอยู่ ข้อสังเกตใหม่คือตอนที่มันมีปัญหาจะไม่มีเสียงติ๊งงงงงง ตอนบิดกุญแจ ซึ่งต่างกับตอนที่ปกติจะมีเสียงติ๊งงงงง จนหยุดไปพร้อมกับไฟหน้าจอก่อนที่เราจะบิดกุญแจเพื่อสตาร์ท งงงงงงงงงง เลยคราวนี้ อยู่ที่ดวงเต็มๆเลย แก้ไม่ถูกแล้ว เปลี่ยนไปสองอย่างแล้ว ดูกันต่อไป ท่านใดมีศูนย์ในดวงใจเสนอมาหน่อยครับ จะลองปรึกษาเค้าดูหน่อย ซึ่งอาการแบบนี้เข้าไปที่ศูนย์ทั่วไปก็คงให้จอดทิ้งไว้อีกสามเดือนรับกลับก็คงเหมือนเดิมแน่ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้