ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 1653|ตอบกลับ: 8
ซ่อนแถบด้านข้าง

ท่อน้ำมันดีเซลรั่วครับ เพื่อนๆลองเช็คกันดูนะครับ

รถผม COLORADO ปี 2012 รุ่น Z71 5MT  ครับ ไมล์รถอยู่ที่ 191,000 กิโลเมตร
อาการที่พบเห็นโดยไม่ต้องสังเกตุเลยคือนำ้มันดีเซลไหลนองเต็มพื้นเลยครับ  เดียดายครับเพิ่งเติมวีเพาเวอร์มาเต็มถัง
       บริเวณที่รั่วนะครับอยู่ตรงด้านในห้องเครื่องฝั่งทางด้านคนนั่งข้างๆครับ ต้องมุดเข้าไปดูครับถึงจะห็นจุดที่รั่ว
แต่ถ้ามองจากด้านบนก็เห็นที่น้ำมันเหมือนกันคือให้มองเหนือแบตเตอรี่ขึ้นไปครับดูจากรูปได้เลยครับ
       ค่าเสียหายประมาณเกือบ 1200 บาท ครับ ค่าของ 500 กว่าบาท ส่วนคาแรง 600 ครับ เปลี่ยนที่ศูนย์ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนที่ใช้รถรุ่นเดียวกับผมลองแก้ไขดูนะครับ อาจหาพวกยางมาลองกันท่อมันเสียดสีกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelท่อน้ำมันดีเซลรั่วครับ เพื
heatlevelงานเข้า ท่ออินเตอร์แตกครับ
heatlevelรถใครเสียงดัง วู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆ
heatlevelการจับป้ายแดงด้วยวิธีใหม่ค
heatlevelวิธีเลือกซื้อ และพ่วงแบตฯ ร
heatlevelขาย โคโลราโด 4 ประตู ls1ปี 2012 ส
heatlevelทำน็อตกระดุมกระจกแคปโคโลรา
heatlevelซื้อกระบะเชฟโรเลตวันนี้ แถ
heatlevelColorado ดาว์นน้อย ผ่อนสบาย แถม
heatlevelยางลดเสียงติดแล้วได้ผลป่าว
heatlevelท่านไหนมีรูป 265 75 r16 แบบไม่ยก
heatlevel4 วิธีง่าย ๆ ในการยืดอายุการ

somchai_119 โพสต์ 2017-1-31 15:43:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผม มีจดหมายแจ้งมาให้เข้าไปแก้ไข
Film_Nitht โพสต์ 2017-1-31 23:48:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคับ..ต้องลองไปส่องของตัวเองดูบ้างล่ะ..
 เจ้าของ| eak_Don โพสต์ 2017-2-1 08:41:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
somchai_119 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-31 15:43
ของผม มีจดหมายแจ้งมาให้เข้าไปแก้ไข

ดีแล้วครับที่มีจดหมายแจ้ง ส่วนตัวผมเองตั้งออกรถมาไม่เคยได้รับจดหมายให้นำรถเข้าไปแก้ไขเลยสักฉบับครับ
Bird007 โพสต์ 2017-2-1 10:07:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ ไปดูมั่งดีกว่า
kunu โพสต์ 2017-2-2 12:01:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตรงนี้ใช้เลยครับ ตอนนี้เค้ามีจดหมายออกมาให้เข้าไปเช็คแล้ว สำหรับใครที่ยังไม่ได้ลองตรวจเช็คและสายรัดพลาสติกดึุงให้ออกห่างจากท่อกันก่อน
Porplatagorm โพสต์ 2017-2-5 11:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ  ม่ะเคยดูเลย.....เดี๋ยวต้องไปปิดกระโปรงดูล่ะ
Charlemchon@FB โพสต์ 2017-2-17 13:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไอ้ท่อนี้ของผม มันสีกับท่อแอร์  เล่นเอาน้ำยารั่ว เลยครับ
bobby โพสต์ 2017-2-19 08:17:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่เเบ่งปันครับบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้