ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2164|ตอบกลับ: 8
ซ่อนแถบด้านข้าง

ท่อน้ำมันดีเซลรั่วครับ เพื่อนๆลองเช็คกันดูนะครับ

รถผม COLORADO ปี 2012 รุ่น Z71 5MT  ครับ ไมล์รถอยู่ที่ 191,000 กิโลเมตร
อาการที่พบเห็นโดยไม่ต้องสังเกตุเลยคือนำ้มันดีเซลไหลนองเต็มพื้นเลยครับ  เดียดายครับเพิ่งเติมวีเพาเวอร์มาเต็มถัง
       บริเวณที่รั่วนะครับอยู่ตรงด้านในห้องเครื่องฝั่งทางด้านคนนั่งข้างๆครับ ต้องมุดเข้าไปดูครับถึงจะห็นจุดที่รั่ว
แต่ถ้ามองจากด้านบนก็เห็นที่น้ำมันเหมือนกันคือให้มองเหนือแบตเตอรี่ขึ้นไปครับดูจากรูปได้เลยครับ
       ค่าเสียหายประมาณเกือบ 1200 บาท ครับ ค่าของ 500 กว่าบาท ส่วนคาแรง 600 ครับ เปลี่ยนที่ศูนย์ครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนที่ใช้รถรุ่นเดียวกับผมลองแก้ไขดูนะครับ อาจหาพวกยางมาลองกันท่อมันเสียดสีกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelท่อน้ำมันดีเซลรั่วครับ เพื
heatlevelงานเข้า ท่ออินเตอร์แตกครับ
heatlevelรถใครเสียงดัง วู้ดๆๆๆๆๆๆๆๆ
heatlevelการจับป้ายแดงด้วยวิธีใหม่ค
heatlevelเปลี่ยน Coolant corolado ต้องทำยังไ
heatlevelDIY ทำให้เบาะหนังสวยเหมือนให
heatlevelรับซื้อรถมือสองทุกชนิด จ่า
heatlevelติดตั้งระบบ TPMS
heatlevelปี 2018 ขาย Colorado High Country รุ่นท็
heatlevelมีท่านใด ใช้เกิน 200000 บ้างแล
heatlevelสวัสดีครับ (ศิษย์เก่าครับ)
heatlevelไฟเลี้ยวไม่ติด แต่ไฟฉุกเฉิ

somchai_119 โพสต์ 2017-1-31 15:43:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผม มีจดหมายแจ้งมาให้เข้าไปแก้ไข
Film_Nitht โพสต์ 2017-1-31 23:48:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคับ..ต้องลองไปส่องของตัวเองดูบ้างล่ะ..
 เจ้าของ| eak_Don โพสต์ 2017-2-1 08:41:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
somchai_119 ตอบกลับเมื่อ 2017-1-31 15:43
ของผม มีจดหมายแจ้งมาให้เข้าไปแก้ไข

ดีแล้วครับที่มีจดหมายแจ้ง ส่วนตัวผมเองตั้งออกรถมาไม่เคยได้รับจดหมายให้นำรถเข้าไปแก้ไขเลยสักฉบับครับ
Bird007 โพสต์ 2017-2-1 10:07:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ ไปดูมั่งดีกว่า
kunu โพสต์ 2017-2-2 12:01:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตรงนี้ใช้เลยครับ ตอนนี้เค้ามีจดหมายออกมาให้เข้าไปเช็คแล้ว สำหรับใครที่ยังไม่ได้ลองตรวจเช็คและสายรัดพลาสติกดึุงให้ออกห่างจากท่อกันก่อน
Porplatagorm โพสต์ 2017-2-5 11:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ  ม่ะเคยดูเลย.....เดี๋ยวต้องไปปิดกระโปรงดูล่ะ
Charlemchon@FB โพสต์ 2017-2-17 13:52:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไอ้ท่อนี้ของผม มันสีกับท่อแอร์  เล่นเอาน้ำยารั่ว เลยครับ
bobby โพสต์ 2017-2-19 08:17:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่เเบ่งปันครับบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้