ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2495|ตอบกลับ: 11
ซ่อนแถบด้านข้าง

เสียงดังเหมือนจิ้งหรีด

นี้ครับตัวเสียงดังเหมือนจิ้งหรีด ที่หน้ากระโปรงรถ ราคาโหดมา 5800 บาท ลูกปืนไดร์ชาร์ดแตก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเสียงดังเหมือนจิ้งหรีด
heatlevelเรื่องลำโพง
heatlevel✅✅รับซื้อColoradoและรถยนต์ทุกร
heatlevelอยากเพิ่มกำลัง
heatlevelสวัสดีครับ
heatlevelสวัสดีครับ
heatlevelน้ำมันเกียร์เกียร์ธรรมดาเป
heatlevelเปลี่ยน Coolant corolado ต้องทำยังไ
heatlevelDIY ทำให้เบาะหนังสวยเหมือนให
heatlevelรับซื้อรถมือสองทุกชนิด จ่า
heatlevelติดตั้งระบบ TPMS
heatlevelปี 2018 ขาย Colorado High Country รุ่นท็

เจ้าของ| anp โพสต์ 2017-6-11 12:41:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ของ อีสุ / โตโยต้า    1350บาท เองครับพี่ ของ โคโร เราสิ 5800 บาท
KruWatt โพสต์ 2017-6-12 10:01:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเรามันของฝรั่งนะ ไม่ใช่ญี่ปุ่น.. เหอะๆๆ  
rabanui โพสต์ 2017-6-16 15:24:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซื้อไดชาร์ทใหม่เลยดีกว่า 4000 กว่าบาทมาพร้อมลูกปืน
Expose โพสต์ 2017-6-25 19:22:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนข้างนอก สองพันกว่าบาทครับ
 เจ้าของ| anp โพสต์ 2017-6-29 09:43:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Expose ตอบกลับเมื่อ 2017-6-25 19:22
เปลี่ยนข้างนอก สองพันกว่าบาทครับ

ของ เทียมใต้หวัน เปลี่ยนนอกศูนย์ 3800 ครับ ผมถามแล้วเลยเอาของ ศูนย์ครับพี่
ChOniN โพสต์ 2017-8-12 09:14:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มู่เล่ย์ที่ถูกออกแบบมาเพื่อลดความเสียหาย หรือก็คือ ออกแบบมาใพังก่อนครับ
ในอีกมุม ถ้าเป็นมู่เล่ย์ธรรมดาทั่วไป บอดี้ไดชารท์พังครับ แบริ่ง(ลูกปืน) บอดี้(เปลือกไดชารท์)
สาเหตุ ไม่มีสารหล่อลืน ชนิดใดในโลกใช้งานได้ตลอดไป จารบี ในแบริ่ง เสื่อมคุณภาพ
ข้อดีของ มู่เล่ย์แบบนี้คือ พังก่อนครับ ข้อเสีย ขายกันแพงเกิน ส่วนมู่เล่ย์แบบ เดิมคือ
ใช้ได้ชั่วโคตร ถ้าไม่บิดเบี้ยวไปก่อน ถ้าแบริ่ง พังแล้วไม่ รั้น ใช้งานต่อจนเสียหายหนัก
พังน้อยสุดแค่เปลี่ยน แบริ่ง สายพาน  ต่อไป ไดชารท์ หนักๆ ตามความรั้นของผู้ใช้
ผมเจอ ผู้ใช้หนึ่งท่านครับ จากกการได้สอบถาม คือได้ยินเสียงผิดปกติ มาก่อนแล้วครับ
แต่ยังคงใช้งานต่อ วิ่งไปต่างจังหวัด ขากลับมีควันขึ้นที่กรุงเทพ ก็ยังคงประคองรถ ต่อไป
อีก 70-80 จนถึงบ้านครับ ผมช่วยเปลี่ยน สายพาน มู่เล่ย์ แบริ่ง  แต่สตาร์ทไม่ติดครับ
(ผมก็เพียงผู้ใช้งานธรรมดาครับช่วยได้นิดเดียว) เลยบอกเค้าเอาเข้า 0 เลย
ผมช่วยได้แค่นี้ มู่เล่ย์ เมดอิน เยอรมัน สายพาน GM แบริ่งSKF ตามร้านอะไหล่
จะมีร้านถูกแพง วิ่งหาเอาครับ แล้วแต่พื้นนั้นๆ บางอย่าง แพงถูกไม่เท่ากัน
ChOniN โพสต์ 2017-8-12 10:48:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อกันครับ มู่เล่ย์ที่ออกแบบมาเพื่อป้องกันความเสียหาย เมื่อจารบีเสื่อม แกนไดชารท์ไม่สามารถหมุน
ขดสปริงภายในมู่เล่ย์ขาด ต่อไปก็เป็นหน้าที่ของแบริ่งที่อยู่ภายในมู่เล่ย์ทำงานครับ จึงสามารถขับรถต่อไป
ได้อีกระยะ ระยะหนึ่ง ในตอนนี้ ไดชารท์จะไม่ทำงานครับ ดังนั้น ไฟเตือน รูปแบตเตอรี่ จะแสดงขึ้นบนหน้าปัด
ในตอนนี้ไดชารท์ ไม่ทำงาน ไฟก็ไม่เข้าแบต มู่เล่ย์ ไดชารท์ไม่หมุน และมีเสียงผิดปกติ ที่ไม่เคยได้ยินเกิดขึ้น
ต้องเข้าอู่ครับเปลี่ยน แบริ่งไดชารท์ และมู่เล่ย์ครับ จะเปลี่ยน 2 รายการ บวกค่าแรง ถ้าวิ่งต่ไป จนแบริ่ง
ที่ฝังในมู่เล่ย์ พัง สายพานขาด แล้ววิ่งต่อไป อันนี้หนัก ผมบอกไม่ถูกเหมือนกัน ความร้อนน่าจะขึ้น
เครื่องร้อนจัด ระบบตัดการทำงาน ป้องกันความเสียกับเครื่องยนต์ เครื่องยนต์ ดับ น่าจะประมาณนี้
ถ้าระบบไม่ตัด เครื่องน่าจะพัง อื่นๆๆไม่รู้แล้ว อันนี้ความคิดเห็นโดยส่วนตัวครับ ต้องถามช่างผู้เชี่ยวชาญ
ต่อไป
ChOniN โพสต์ 2017-8-12 10:51:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นอกจาก ถอดล้าง อัดจารบี กันใหม่ ก่อนการเสียหาย ก็คงเสียเพียงค่าแรง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้