ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2434|ตอบกลับ: 2
ซ่อนแถบด้านข้าง

รถปี 2013เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องจากเดิม ทุกๆ 20,000 กิโล ให้เหลือ ทุก 15,000

ผมว่าเป็นระยะที่เหมาะสมที่สุดแล้วนะครับ เนื่องจากผมสังเกตุรอบสองหมื่นกิโลแรก เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 20,000 กิโล ออกมาเหลวเหมือนน้ำเลยครับ ความหนืดแทบไม่มีเลยครับ ครั้งที่สองถ่ายที่ 35,000 กิโล สภาพน้ำมันเครื่องยังสีปกติ น้ำมันยังมีความหนืดพอสมควร หลังจากนั้นผมก็เปลี่ยนถ่ายทุกๆ 15000 กิโล ตอนนี้เลิกใช้ของน้ำมันมันของศูนย์ แล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของ
Liqi Moly  ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelรถปี 2013เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเค
heatlevelค่ำนี้ นอนที่นครนายก...คลองม
heatlevelวิธีเลือกซื้อ และพ่วงแบตฯ ร
heatlevelขาย โคโลราโด 4 ประตู ls1ปี 2012 ส
heatlevelทำน็อตกระดุมกระจกแคปโคโลรา
heatlevelซื้อกระบะเชฟโรเลตวันนี้ แถ
heatlevelColorado ดาว์นน้อย ผ่อนสบาย แถม
heatlevelยางลดเสียงติดแล้วได้ผลป่าว
heatlevelท่านไหนมีรูป 265 75 r16 แบบไม่ยก
heatlevel4 วิธีง่าย ๆ ในการยืดอายุการ
heatlevelสอบถาม เรื่องเดินสายกล้องต
heatlevelสอบถามปัญหาเครื่องสั่นครับ

Bird007 โพสต์ 2017-10-17 16:17:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมเปลี่ยนทุกปีครับ เพราะรอกิโลคงนานไป เฉลี่ยรถวิ่งปีละหมื่อนโล
binecolorado โพสต์ 2017-11-1 23:39:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย binecolorado เมื่อ 2017-11-1 23:49

พี่ๆคนไหนเคยสั่งน้ำมันเครื่อง gm tech diesel ที่ลงขายในclubบ้างครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้