ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 7194|ตอบกลับ: 38
ซ่อนแถบด้านข้าง

วันหยุดยาว ถอดคอนโซนเล่นซะหน่อย

ล้างแอร์ครับทำแบบบ้านๆไม่มีเครื่อง ถอดรื้อทั้งคอนโซลหาดูสาเหตุที่ทำใก้กลิ่นเข้ารถด้วย แล้วในที่สุดผมก็เจอมันจนได้ขอบซีลต่างๆภายในตู้ส่วนของพัดลมโบลวเวอร์ มันเป็นฟองน้ำครับ รูพรุนเพียบแล้วยังงี้กลิ่นจะไม่เข้าได้ไง ผมเลยนั่งคิดอยู่นานจะทำไงดี สรุปสุดท้ายคืออุดช่องลมเข้าครับที่บ้านมีเบาะเล็กๆรองนั่งพอดีช่องเลย จับยัดซะเเน่นพอดี จบเลยครับ อ่อส่วนแอร์ผมใช้โฟมล้างคอยแบบกระป๋อง หาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่แอร์ทั่วไปครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6สร้างสรรค์ +5 มิตรภาพ +6 ย่อ เหตุผล
kaingueng + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
Artii + 1 + 1
aietthongsai + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
watt + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
number27 + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ
wichian.tpipl + 1 + 1 เยี่ยมมากๆ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelขอถามเรื่องท่อแอร์ภายในห้อ
heatlevelวันหยุดยาว ถอดคอนโซนเล่นซะ
heatlevelใครใช้รุ่น c-cab 2.8 LTZ ตัวเตี้ย
heatlevelกุญแจ ติดรถเพื่อนไปเหลือแต
heatlevelLTZ ใครถอดกันชนหลังแล้วไม่อย
heatlevelมันมีอยู่จริง C-CAB 2.8 LTZ
heatlevelรบกวนพี่ๆหน่อยครับ
heatlevelขอสอบถามหน่อยครับ เชฟนิวโด

เจ้าของ| balance โพสต์ 2014-5-9 20:32:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Jinphuket ตอบกลับเมื่อ 2014-5-9 14:54
ผมเห็นเหมือนกล่อง Power Lab เลยพี่ใส่แล้วเป็นงัยบ้างครับ

ดีครับ ไฟไม่เคยโชว์เลย ขับสนุก ประหยัดน้ำมันด้วย เติมเต็มถัง v-power ของ shell วิ่งชิวๆ 90-110 วิ่งได้ 1200 โลต่อ 1 ถัง รถผมเดิมๆยังไม่ได้เปลี่ยนโบ เปลี่ยนหัวฉีด ก็จูนแบบขับใช้ทำงานทุกวัน ตอนนี้รถผมไม 110,000 โลแล้ว ยังใช้งานได้ปกติครับ
surapong โพสต์ 2014-5-5 09:05:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โหรื้อเยอะขนาดนี้คงไม่ไหวกลัวใส่กลับไม่ใด้
 เจ้าของ| balance โพสต์ 2014-5-5 09:06:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
surapong ตอบกลับเมื่อ 2014-5-5 09:05
โหรื้อเยอะขนาดนี้คงไม่ไหวกลัวใส่กลับไม่ใด้

อันนี้ต้องแล้วแต่สกิวของแต่ละคนแล้วละครับ
kunu โพสต์ 2014-5-5 11:57:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดไปเลยครับ รูปที่ 3 กับ 4 มันอยู่ตรงส่วนไหนครับ น่าจะมีตอนที่ล้างให้ดูด้วย ถ้าเป็นผมคง 2 วันล่ะกว่าจะเส็จ
maka โพสต์ 2014-5-5 12:44:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อื้อหิอ.... ยอมรับเลย กขกท. นี่ขยันจริงๆ
 เจ้าของ| balance โพสต์ 2014-5-5 15:09:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kunu ตอบกลับเมื่อ 2014-5-5 11:57
สุดยอดไปเลยครับ รูปที่ 3 กับ 4 มันอยู่ตรงส่วนไหนครับ น ...

มันอยู่ในกล่องพัดลมโบลวเวอร์คับ สีน้ำตาลๆคือแผ่นปิดเปิดลมจากด้านนอก มันยุ่งๆครับเลยถ่ายมานิดเดียว
niphon โพสต์ 2014-5-5 21:15:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องยอมรับครับว่างจริงๆถ้าไม่ว่างคงไม่เสร็จงานเนี้ย
nipon โพสต์ 2014-5-6 09:14:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นแล้วอยากจะร้องไห้ ถ้าเป็นผมรื้อได้แต่ประกอบไม่ได้
 เจ้าของ| balance โพสต์ 2014-5-6 09:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากทำไปแล้วขับรถจากบ้านที่อุตรดิตถ์กลับมาทำงานที่ กทม. เห็นผลชัดเจนครับไม่มีกลิ่่นควันไฟหรือกลิ่นแปลกปลอมใดๆเข้ามาให้รำคาญใจ เผาหญ้าควันหนักๆขับรถผ่านนี่ยังนิ่งไม่มีกลิ่น แถมในห้องโดยสารเงียบขึ้นด้วยอันนี้ถูกใจที่สุด ใครว่างก็ลองถอดดูนะครับไม่ยากอย่างที่คิด ตอนแรกผมไม่ได้ตั้งใจจะรื้อเยอะขนาดนี้ด้วยซ้ำไปแต่เเกะไปแกะมาดูแล้วไม่ยากเลยลองดู อย่ากลัวครับจัดไปเพื่อสุขภาพที่ดีของปอดเรา
Oody โพสต์ 2014-5-6 11:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้