ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3239|ตอบกลับ: 4
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาแนะนำวิธีการป้องกันน้ำเข้าสำหรับหลังคาแครี่บอย สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supachok เมื่อ 2014-7-22 16:40

เครื่องมือที่จะใช้งานนะคับ1 สำลี 4 ซิลิโคนสีดำ อย่างดี  แนะนำชนิดแห้งภายใน  30  นาที 7 กระดาษกาวหรือสก็อตเทปใส
2 แอลกอฮอล                           5 เศษผ้า เก่าใช้สำหรับเช็ดแล้วทิ้ง                                8 กรรไกรหรือคัตเตอร์
3 ไขควงเบอร์  2                       6 ปืนซิลิโคน  

คำอธิบายอยู่ในรูปภาพนะคับ หวังว่าจะเป็นประโยชนนะคับ หากผิดพลาดประการใด แนะนำด้วยนะคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1สร้างสรรค์ +1 มิตรภาพ +1 ย่อ เหตุผล
number27 + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelมาแนะนำวิธีการป้องกันน้ำเข
heatlevelสาเหตุไม่ให้ลูกค้าเข้าไปดู
heatlevelสำหรับท่ออินเตอร์ที่แตก โด
heatlevelปัญหาจากการเสียงดังที่โช็ค
heatlevelติดกล้องมองหลัง พร้อมกับกา
heatlevelปัญหาเสียงดังที่เพื่อนทุกท
heatlevelอยากทราบจุดจั๊มสายดิน รุ่น
heatlevelฝากเนี้อ ฝากตัว ด้วยนะคับ
heatlevelเปลี่ยน Coolant corolado ต้องทำยังไ
heatlevelDIY ทำให้เบาะหนังสวยเหมือนให
heatlevelรับซื้อรถมือสองทุกชนิด จ่า
heatlevelติดตั้งระบบ TPMS

wasan007 โพสต์ 2014-10-5 11:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมมากครับ  น้า
kunu โพสต์ 2014-10-6 09:52:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ
karorox โพสต์ 2014-10-17 21:16:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tipครับ เวลาใช้ ซิลิโคลน  แนะนำให้เตรียมน้ำ ซันไลต์ ผสมน้ำ ชุบนิ้วแล้วป้าย ซิลิโคลนจะไม่ติดนิ้วครับแล้ว จะไม่เลอะเถอะ   ปาดได้เนี่ยนๆเลยครับ  
 เจ้าของ| supachok โพสต์ 2014-10-17 21:34:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
karorox ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 21:16
tipครับ เวลาใช้ ซิลิโคลน  แนะนำให้เตรียมน้ำ ซันไลต์ ผส ...

เยี่ยมคับ ขอบคุณที่ให้ความรู้เพิ่มเติมคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้