ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3562|ตอบกลับ: 4
ซ่อนแถบด้านข้าง

มาแนะนำวิธีการป้องกันน้ำเข้าสำหรับหลังคาแครี่บอย สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supachok เมื่อ 2014-7-22 16:40

เครื่องมือที่จะใช้งานนะคับ1 สำลี 4 ซิลิโคนสีดำ อย่างดี  แนะนำชนิดแห้งภายใน  30  นาที 7 กระดาษกาวหรือสก็อตเทปใส
2 แอลกอฮอล                           5 เศษผ้า เก่าใช้สำหรับเช็ดแล้วทิ้ง                                8 กรรไกรหรือคัตเตอร์
3 ไขควงเบอร์  2                       6 ปืนซิลิโคน  

คำอธิบายอยู่ในรูปภาพนะคับ หวังว่าจะเป็นประโยชนนะคับ หากผิดพลาดประการใด แนะนำด้วยนะคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1สร้างสรรค์ +1 มิตรภาพ +1 ย่อ เหตุผล
number27 + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelมาแนะนำวิธีการป้องกันน้ำเข
heatlevelสาเหตุไม่ให้ลูกค้าเข้าไปดู
heatlevelสำหรับท่ออินเตอร์ที่แตก โด
heatlevelปัญหาจากการเสียงดังที่โช็ค
heatlevelติดกล้องมองหลัง พร้อมกับกา
heatlevelปัญหาเสียงดังที่เพื่อนทุกท
heatlevelอยากทราบจุดจั๊มสายดิน รุ่น
heatlevelฝากเนี้อ ฝากตัว ด้วยนะคับ
heatlevelNew Colorado 2012 Z71 2.5 สอบถามพี่ๆครั
heatlevelคราบน้ำมันเฟืองท้าย
heatlevelHigh Country 2.8 เติม B20
heatlevelสอบถามเรื่องการตั้งคลัตช์

wasan007 โพสต์ 2014-10-5 11:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมมากครับ  น้า
kunu โพสต์ 2014-10-6 09:52:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมครับ
karorox โพสต์ 2014-10-17 21:16:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tipครับ เวลาใช้ ซิลิโคลน  แนะนำให้เตรียมน้ำ ซันไลต์ ผสมน้ำ ชุบนิ้วแล้วป้าย ซิลิโคลนจะไม่ติดนิ้วครับแล้ว จะไม่เลอะเถอะ   ปาดได้เนี่ยนๆเลยครับ  
 เจ้าของ| supachok โพสต์ 2014-10-17 21:34:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
karorox ตอบกลับเมื่อ 2014-10-17 21:16
tipครับ เวลาใช้ ซิลิโคลน  แนะนำให้เตรียมน้ำ ซันไลต์ ผส ...

เยี่ยมคับ ขอบคุณที่ให้ความรู้เพิ่มเติมคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

เว็บไซต์ New Colorado Club เพื่อสาธารณชน
หนักแน่นในเส้นทาง ไม่หยุดที่จะพัฒนา พื้นที่ สาธารณชนคนปิกอัพอเมริกันพันธุ์แกร่ง แห่งร้อยปีกับนวัตกรรม chevy new Colorado คือเขตสุภาพชน สังคม online
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้